Gold VS Copper bonding A cikin Led Nuni

1

Gold vs jan ƙarfe bonding a LED nuni wani abu ne da ya kamata a tattauna tare da LED manufacturer.Ana iya yin watsi da nau'in haɗin kai cikin sauƙi don wasu fasalulluka na samfur, amma yakamata a yi la'akari da shi lokacin zaɓar samfurin da ya dace don aikace-aikacen ku.Wannan shafin yanar gizon zai taimaka maka fahimtar zane da abin da ke bambanta tsakanin haɗin gwal da tagulla a cikin panel LED.

Haɗin kai da muke magana akai shine haɗin haɗin tsakanin jan kore ko shuɗi guntu zuwa lantarki a cikin kunshin SMD, ko kai tsaye zuwa COB PCB.Lokacin da aka kunna allon, waɗannan wuraren haɗin suna haifar da zafi, wanda a zahiri ke haifar da faɗaɗawa/matsala.Zinariya da waya ta tagulla ko pads suna da halaye daban-daban a ƙarƙashin waɗannan matsi.Haka kuma, zinari da tagulla suna ɗaukar yanayin farko ta hanyoyi daban-daban waɗanda zasu iya rage ƙimar gazawar gabaɗaya da tsawon rayuwar nuni.

2

Gold vs jan ƙarfe bonding a LED nuni

Menene bambanci?

Haɗuwa

Copper da zinariya abubuwa ne na ƙarfe daban-daban tare da kaddarorin daban-daban.Ƙarfin wutar lantarki na gwal shine 318W / mK, yayin da ƙarfin wutar lantarki na jan ƙarfe ya ɗan fi girma a 401W / mK.Ƙarfin wutar lantarki na jan ƙarfe ya ɗan fi girma a 5.96 x107 S / m fiye da zinariya wanda shine 4.11 × 107 S / m.

Tsawon rayuwa

Mafi mahimmanci shine tsawon rayuwar karafa biyu.Copper yana da babban matakin oxygenation.Don haka, idan an shigar da shi a cikin yanayi mara kyau (kamar waje), zai yi kasawa da wuri fiye da zinariya.Ana iya gyara wannan amma yana buƙatar cire na'urar LED da maye gurbin diode.Idan an shigar dashi a cikin kwanciyar hankali, tsawon rayuwar nunin ya kusan zama iri ɗaya.

Farashin

Babu shakka mafi mahimmancin bambancin zinare vs haɗin jan ƙarfe a cikin nunin LED shine tasirin da yake da shi akan farashin panel.Haɗin zinari ya fi tsada, amma ya fi dogaro, musamman a cikin mahalli marasa ƙarfi.Copper zaɓi ne mai ƙarancin tsada amma ya zo tare da dogaro da damuwa tsawon rayuwa dangane da aikace-aikacen ku.

Yi magana da Maƙerin ku

Lokacin da ake buƙata da kuma sake duba ƙimar LED, la'akari da wannan.Tabbatar cewa kun tattauna yanayi da aikace-aikacen ana shigar da allon LED ɗinku tare da masana'anta.Ya kamata su ba ku shawara kan wane samfurin ya fi dacewa don aikace-aikacenku kuma su ba da shawarar samfur wanda ya dace da bukatun aikinku.


Lokacin aikawa: Afrilu-05-2021