SMD & COB & GOB LED Wanene zai zama fasahar jagoranci mai tasowa?
Tun da ci gaban masana'antar Nuni ta LED, nau'ikan samarwa da tsarin marufi na fasahar fakitin ƙarami sun bayyana ɗaya bayan ɗaya.
Daga fasahar marufi ta DIP da ta gabata zuwa fasahar marufi ta SMD, zuwa bullar fasahar marufi na COB, kuma a karshe ga bullar cutar.Fasahar GOB.
Fasahar Packaging SMD
SMD shine taƙaitaccen na'urorin da aka saka a saman.Kayayyakin LED wanda SMD (fasaha na dutsen saman) ke rufewa suna ɗaukar kofuna na fitila, brakets, wafers, jagorori, resin epoxy, da sauran kayan cikin fitilun fitilu daban-daban.Yi amfani da injin jeri mai sauri don siyar da fitilun fitulu a kan allon kewayawa tare da babban zafin jiki na sake kwarara don yin raka'a mai nuni tare da filaye daban-daban.
SMD LED fasahar
Ƙananan tazarar SMD gabaɗaya yana fallasa beads ɗin fitilar LED ko amfani da abin rufe fuska.Saboda fasahar balagagge da kwanciyar hankali, ƙananan farashin masana'antu, ƙarancin zafi mai kyau, da kulawa mai dacewa, yana kuma mamaye babban kaso a kasuwar aikace-aikacen LED.
Babban nunin LED na SMD wanda aka yi amfani da shi don ƙayyadaddun allon nunin LED na waje.
Fasahar Packaging COB
Cikakken sunan fasahar marufi na COB shine Chips on Board, wanda shine fasaha don magance matsalar rashin zafi na LED.Idan aka kwatanta da in-line da SMD, ana siffanta shi ta hanyar adana sarari, sauƙaƙe ayyukan marufi, da samun ingantattun hanyoyin sarrafa zafi.
COB LED fasahar
guntu maras amfani yana manne da madaidaicin haɗin haɗin gwiwa tare da manne mai ɗaure ko mara ƙarfi, sannan ana yin haɗin waya don gane haɗin wutar lantarki.Idan guntuwar guntu ta fito kai tsaye zuwa iska, yana iya kamuwa da cuta ko lahani da mutum ya yi, wanda ke shafar ko lalata aikin guntu, don haka guntu da wayoyi masu haɗawa suna lulluɓe da manne.Har ila yau, mutane suna kiran irin wannan nau'in ɓoyewa mai laushi mai laushi.Yana da wasu fa'idodi dangane da ingancin masana'anta, ƙarancin juriya na thermal, ingancin haske, aikace-aikace, da farashi.
Nuni na LED-VS-COB-LED
Babban nuni na COB LED wanda aka yi amfani da shi akan cikin gida da ƙaramin farar tare da Nuni allo mai inganci na LED.
Tsarin Fasaha na GOB
GOB Led nuni
Kamar yadda muka sani, manyan fasahohin marufi guda uku na DIP, SMD, da COB ya zuwa yanzu suna da alaƙa da fasahar matakin guntu na LED, kuma GOB ba ya haɗa da kariyar kwakwalwan LED, amma akan tsarin nunin SMD, na'urar SMD. Wani nau'i ne na fasaha na kariya cewa ƙafar PIN na madaidaicin yana cike da manne.
GOB shine takaitaccen manne akan jirgin.Fasaha ce don magance matsalar kariyar fitilar LED.Yana amfani da wani ci-gaba sabon m abu don kunshin da substrate da LED marufi naúrar samar da m kariya.Kayan ba wai kawai yana da babban fahimi ba amma har ma yana da babban tasirin thermal.Ƙananan filin GOB na iya daidaitawa da kowane yanayi mai tsauri, sanin halaye na ainihin tabbacin danshi, mai hana ruwa, ƙura mai ƙura, haɗari, da kuma UV.
Idan aka kwatanta da nunin LED na SMD na al'ada, halayensa sune babban kariya, tabbatar da danshi, mai hana ruwa, rigakafin karo, anti-UV, kuma ana iya amfani da shi a cikin mafi munin yanayi don guje wa manyan fitillun matattu da fitillu.
Idan aka kwatanta da COB, halayensa sune mafi sauƙi na kulawa, ƙananan farashin kulawa, babban kusurwar kallo, kusurwar kallo a kwance, kuma kusurwar kallo na tsaye zai iya kaiwa digiri 180, wanda zai iya magance matsalar rashin iyawar COB don haɗa hasken wuta, babban modularization, rabuwar launi, rashin kwanciyar hankali mara kyau, da dai sauransu matsala.
Babban GOB da aka yi amfani da shi akan allon Talla na Dijital.
Matakan samar da sabbin samfuran GOB sun kasu kusan zuwa matakai 3:
1. Zabi mafi kyawun kayan inganci, beads fitilu, masana'antar ultra-high goga IC mafita, da ingantattun kwakwalwan LED.
2. Bayan an haɗa samfurin, yana da shekaru 72 kafin tukunyar GOB, kuma an gwada fitilar.
3. Bayan GOB potting, tsufa don wani 24 hours don sake tabbatar da ingancin samfurin.
A cikin gasa na ƙananan fasahar fakitin LED, fakitin SMD, fasahar marufi na COB, da fasahar GOB.Dangane da wanda a cikin ukun zai iya lashe gasar, ya danganta ne da fasahar zamani da karbuwar kasuwa.Wanene mai nasara na ƙarshe, bari mu jira mu gani.
Lokacin aikawa: Nuwamba-23-2021