Menene allo na dijital na 3D?Ta yaya yake aiki?
Gabatarwa:
An yi amfani da allunan talla a cikin talla tsawon shekaru.Yana da matukar tasiri wajen gina wayar da kan samfur da kuma samun isar ga samfurin.Allunan talla suna ba da ƙwarewar gani.Tare da tallar sa mai ƙarfin hali, har ma mafi yawan jama'a suna sane da abubuwan da suka faru da alamu.Sabbin fasahar allo, allunan tallan dijital na 3D suna ba da fa'idodi mafi girma.
Allolin tallan dijital na 3D suna haifar da abin tunawa na gani ga masu sauraro.Ta hanyar haɗa tallan tallan tallace-tallace tare da fasahar 3D, sakamakon ƙarshe ya fi nitsewa da jan hankali.Hakazalika da allunan talla, ana iya nuna shi akan matsakaici da yawa.Koyaya, idan aka kwatanta da allunan tallace-tallace na yau da kullun tallan da waɗannan allunan ya fi tasiri.
A cikin wannan labarin, za mu bincika ainihin ainihin allo na dijital na 3D, yadda yake aiki da abin da ya sa waɗannan allunan suka zama mafi kyawun zaɓi fiye da na al'ada.
Menene allo na dijital na 3D?
Allunan tallan dijital na 3D haɗe ne na fasaha na 3D da madanni na al'ada.A cikin kalmomi masu sauƙi, waɗannanallunan tallayi amfani da fasahar dijital don samar da hoto mai girma uku.Waɗannan allunan tallan ba na zahiri ba ne kuma 2D.Wannan shine dalilin da ya sa suke ba da mafi kyawun ƙwarewar gani ga mai kallo.Wannan hanyar talla ta sa ku fice daga talakawa.
Tare da allunan talla na 3D, mutumin da ke cikin alamar yana rayuwa.Tun da kwarewar gani yana kusa da gaskiya, abokan ciniki sun fi sha'awar gano alamar ku.Tasirin 3D yana ɗaukar ido nan take ga jama'a.Hakanan yana jan hankalin masu sauraro na dogon lokaci.Ana iya nuna waɗannan allunan talla akan kowane filin talla.
Adadin riƙewa tare da allunan talla na 3D ya fi na al'ada girma.Hanya ce mai kyau don ba da labari da isar da saƙon alamar ga jama'a.Allolin talla na 3D suna isar da saƙo cikin sauri.Tare da waɗannan allunan tallan dijital, ba kawai kuna tallata alamar ku ga jama'a ba amma kuna ba da ƙwarewa mai ban sha'awa.Fasahar 3D tana ƙara zurfin abun cikin ku kuma yana sa tallan ku ya fi tasiri.
Ta yaya allon tallan dijital na 3D ke aiki?
Allolin dijital na 3D suna aiki daidai da sauran nunin 3D.Ana nuna hotuna daban-daban guda biyu akan allon.Waɗannan hotuna guda biyu an ɗauke su ta fuskoki biyu daban-daban.Sannan ana haɗa waɗannan hotuna guda biyu a cikin fim ɗaya.Wannan yana haifar da tasiri mai girma uku akan faifan.Wadannan hotuna ana kallon su ta hannun hagu da dama tare da hotuna daban-daban a kowane ido wanda ke haifar da zurfin da aka gani a fasahar 3D.
A rayuwa ta gaske, muna kallon abubuwa a hanya ɗaya.Zurfin da muke tsinkayi a cikin abubuwan rayuwa na ainihi shine saboda muna ganin hotuna daban-daban guda biyu a kowane ido.Wannan yana haifar da ra'ayi na zurfin.Fasahar 3D tana haifar da ruɗi na gani wanda ke tilasta ido gaskanta wani abu na gaske ne idan ba haka ba.
Maimakon ƙirƙira tasirin 3D tare da fayyace sifofi, allon tallan dijital na 3D yana amfani da kafofin watsa labarai na dijital da dabarun dijital don cimma sakamako mai girma uku akan nunin allo.Wannan yana sa abin gani ya fi gamsarwa tun da babu wani abu na jiki tare da gefuna don sanya hoton ya zama marar gaskiya.
Ta yaya allon tallan dijital na 3D ya bambanta da allunan talla na al'ada?
Allunan talla na al'ada suna amfani da hotunan 2D don isar da saƙon.Waɗannan hotuna suna kwance akan allon kuma basu ba da tunanin wani abu na gaske ba.Ana nuna hoto ɗaya akan allon tare da hangen nesa guda ɗaya.Hotunan da aka nuna akan allunan talla na 2D ba su da zurfin zurfi wanda ke sa hoton ya zama mara gamsarwa.An yi amfani da waɗannan allunan tallace-tallace a cikin shekaru kuma sun kasance na yau da kullun a cikin masana'antar talla.
Koyaya, allunan tallan 3D yanzu sun fara ɗaukar yanayin a cikin ƙasashe masu ci gaba da fasaha.3D allon tallan dijitalyi amfani da fasaha mai girma uku don cimma sakamako na gaske.Waɗannan allunan tallace-tallace suna nuna hotuna daban-daban guda biyu da aka rubuta daga mahanga guda biyu a matsayin fim ɗaya.Kamar yadda aka gane su da idanun ɗan adam, ana samun ruɗin zurfin.
Ƙaunar zurfin da allunan tallan dijital na 3D suka samu yana sa faifan ya fi gamsarwa.Tun da abun ciki da aka nuna akan waɗannan allunan talla ya bayyana yana ba da ra'ayi na ainihin abubuwan rayuwa, ƙwarewar gani da aka bayar ya fi jan hankalin talakawa.Tasirin rayuwa ta ainihi da allunan talla na 3D suka haifar ya sa su bambanta da faifan hotuna da aka nuna akan allunan talla na al'ada.
Me yasa Allon tallan dijital na 3D suka fi allunan talla na al'ada?
An yi amfani da allunan tallace-tallace na 2D na al'ada tare da a tsaye hotuna a cikin shekaru.Ko da yake sun yi kyau a cikin shekaru.Kyawun 3D ba shakka ya fi na al'ada.Wannan shine dalilin da ya sa, ƙasashen da aka san su da fasaha na musamman irin su China, Koriya ta Kudu da Japan, suna daukar nauyin allunan 3D.
Dalili na farko da ya sa allunan tallan dijital na 3D suna aiki mafi kyau fiye da na al'ada saboda fasahar 3D tana ba da gogewa mai gamsarwa.Tare da a tsaye hotunan 2D, masu sauraro ba da daɗewa ba suna rasa sha'awa kuma galibi suna rasa tallan.Ba shi yiwuwa a ƙi lura da su.Kwarewar gani tana ɗaukar ido sosai kuma abin farin ciki ne cewa jama'a sun ƙare tsayawa don ɗanɗano shi na ɗan lokaci.
Na biyu, waɗannan allunan tallan kuma suna ba da mafi kyawun riƙe masu sauraro.Wannan yana gina ingantacciyar wayar da kan alamar alama kuma yana buɗe hanya don alamar alama.A cikin rayuwarmu ta yau da kullun, muna shagaltuwa don ko da kula da duk wani tallace-tallacen da aka nuna akan tituna.Waɗannan ba talla kawai suke nuna ba amma har ma suna kawo wa mai kallo gamsuwa ta hanyar gogewar gani mai ban sha'awa.
Halayen allo na dijital na 3D
Ƙaunar zurfin da hotuna masu girma uku suka ƙirƙira suna ba masu kallo kwarewar abubuwan rayuwa ta gaske.Tun da tasirin 3D yana samuwa a irin wannan hanya kamar yadda mutum yake gani.Abubuwan suna kama da gaskiya.Idanun ɗan adam na iya ganin zurfin zurfafa domin idanunmu biyu suna kallon hotuna daban-daban guda biyu.Wannan yana ba mu fahimtar zurfin abubuwa.Fasahar 3D kuma tana amfani da hotuna daban-daban guda biyu waɗanda aka kama tare da ra'ayoyi daban-daban guda biyu.Wannan yana ba da tunanin zurfin cikin fim ɗin.
Hotunan 3D sun fi bayyana fiye da allunan talla na al'ada.Duk da yake Hotunan a gaskiya masu girma biyu ne, tasirin da waɗannan hotuna suka haifar yana da girma uku.Waɗannan allunan talla suna amfani da dabaru daban-daban na fasaha don cimma sakamako mai gamsarwa na 3D.Misali, allunan talla na 3D masu kama da juna suna hulɗa da muhalli ta hanyar da ke haifar da jituwa da yanayi.Suna haifar da tasirin gani waɗanda ke daidaitawa tare da kewaye.
Waɗannan nau'ikan zane-zane daban-daban suna ba da kwarewar gani ta musamman yayin da suke ba da ra'ayi na kasancewa kusa da gaskiya.
Kwarewar gani na allo na dijital na 3D:
Kwarewar gani da aka bayar ta3D Digital Allunanyana lalata.Tasiri mai girma uku da faifan ya ƙirƙira yana ba abun ciki zurfin wanda hotuna masu tsayi suka rasa.Waɗannan faifan don haka suna kama da kusanci da gaskiya kuma sun fi ɗaukar hankali.Hankalin gamsuwa da aka bayar ta hanyar duba abun ciki mai girma uku akan allunan tallan dijital na 3D ba shi da tsada.
Hotunan 3D na dijital da aka nuna akan allunan talla suna ɗaukar ido nan take.Suna ba mai kallo jin daɗin gani.Hotunan 3D da aka samar da kyau yana ba jama'a ƙwaƙƙwaran ƙwarewa wanda ke rayuwa har ma bayan faifan ya daina wasa.Allolin dijital na 3D na iya ba masu zanen hoto sarari don bayyana kerawa da juya tallan zuwa fasaha.
Allunan tallace-tallace na dijital tare da fasahar 3D ba kawai iyakance abun ciki zuwa talla ba amma ƙirƙirar sararin fasaha don jan hankalin talakawa tare da ƙayatarwa da ba su jin daɗin gani.Allunan tallace-tallace kamar na bayyane suna ba da ƙwarewar gani wanda ya dace da yanayi.sarari ne don bincike mara iyaka.Masu zane-zane kawai suna buƙatar nemo hanyar da za su buɗe fasaharsu ba tare da damuwa game da toshewa ba.
Me yasa allunan tallan dijital na 3D cikakke don talla?
3D Digital Billboards sune makomar tallace-tallace.Kodayake allunan tallace-tallace na al'ada sun yi aiki sosai tsawon shekaru, allunan tallan dijital na 3D sun tabbatar da zama mafi kyawun zaɓi don talla.Hotunan tsaye da aka nuna akan allunan talla na gargajiya ba su da daɗi.Jama'a na ci gaba da nuna halin ko-in-kula ga wannan tsohuwar tallan tsaye da aka nuna akan allunan talla.Tare da allunan talla na 3D na dijital, mutane sun fi sha'awar ganin abin da tallan ke tattare da shi.
Tasiri mai girma uku akan allunan talla suna ba da mafi kyawun riƙe masu sauraro.Yana ba da hanya ga alamu don gina ainihi.Hakanan yana da sauƙin isar da saƙon tare da tallan 3D.Yana haifar da ɗan dakata da wartsakewa a cikin rayuwar jama'a.Waɗannan allunan tallace-tallace suna da kyau don haɓaka wayar da kai.Suna sanya alamar ku ta fito ga talakawa kuma daga talakawa.
Yana kawo wayewar kai nan take.Ko da kuwa inda kuka zaɓi sanya tallan ku, tasirin 3D zai tabbatar da cewa alamar ku ta isa ga jama'a.
Ƙarshe:
3D Digital Allunanra'ayi ne na majagaba.Waɗannan allunan talla ba wai kawai manna tallan a fuskar masu sauraro ba amma suna sa kallo ya zama abin gani ga jama'a.Wannan fasaha ta haka tana yin kyakkyawan zaɓi don talla tunda tana ɗaukar masu sauraro na dogon lokaci.Ko da faifan fim ɗin ya ƙare kuma mutane suna tafiya, jama'a za su ci gaba da tunawa da abubuwan da suka faru na ɗan lokaci kaɗan.Ba talla bane kawai, kwarewa ce ta gani.
Lokacin aikawa: Dec-27-2021