Me yasa Ƙarin Ƙungiyoyin Ikklisiya suka Shigarbangon Bidiyo na LED?
A cikin shekaru ashirin da suka gabata, majami'u suna shiga cikin ibada ta hanyar ƙara abubuwan gani yayin hidima.Da zarar an mayar da hankali sosai kan zuba idanu akan waƙoƙin yabo yanzu ya zama ruwan dare don tsinkayar bangon abun ciki don duba sama.
Kwanan nan, majami'u da yawa sun yanke shawarar ɗaukar wannan matakin gaba ta hanyar shigar da bangon bidiyo na jagora a cikin wurarensu.Waɗannan nunin bangon bidiyo suna ba wa shugabannin coci damar raba bidiyo da aka keɓance, hotuna da rubutu (kamar waƙoƙin sujada ko nassi), da sauran abubuwan ciki.
Dalili #1 - Ma'ana Mai Ma'ana
Farashin ga wani bangon bidiyo ya jagoranci ya ragu sosai tare da farashin gaba kawai 15-20% sama da hasashen.Bugu da kari, lokacin da fitilun majigi ko majigi duka suka gaza, farashin maye zai iya zama dubban daloli a kowane lokaci.
Fannin bangon bidiyo na zamani ne, don haka panel ko ma fitila ana iya musanya shi a farashi mai rahusa.Sakamakon haka shine cewa raguwa-ko da batu akan tsinkaya tare da ledoji yana ɗaukar shekara ɗaya zuwa biyu kawai.
Don allon bangon jagorar HD, layin raba farashin shine inci 110.Don bangon bidiyo mai inci 110, farashin bangon bidiyo ya yi daidai da nunin LCD.Kuma ga kowane bangon bidiyo wanda ya fi inci 180 girma, farashin bidiyo na bangon bangon ba shakka yana da kyau fiye da kowace fasahar nuni a tsaye.
Dalili na 2 - Ƙarƙashin Ƙarfafa Ƙarfin Ƙarfafawa
Jimlar farashin kusurwar ikon mallaka daga rayuwar tsarin, bangon jagorar nuni sun fi najigi da nunin lcd kuma suna ba da gudummawa ga saka hannun jari mai kyau ga ikilisiya.
A ƙarshe, Led's yana cinye 40-50% ƙasa da makamashi fiye da na'urori.Duk da haka, suna kuma iya fitar da zafi mai yawa.
Lokacin zabar tsarin tsinkaya, sau da yawa za ku mai da hankali kan farashi na gaba.Koyaya, coci-coci da yawa suna kashe dubban daloli a kowane wata akan wutar lantarki.Mahimman tanadin da aka samu kowane wata ta hanyar wanijagoran nunin bidiyoza a iya mayar da allo kai tsaye zuwa kasafin kuɗin ikilisiyarku.
Dalili #3 - Tare da Babban Haskakawa da Babban Ragowar Bambanci
Hasashen al'ada na iya rasa haske don sauƙin karatu da haɗin kai na sararin samaniya. Yayin da hasken tsinkaya yawanci ana ƙaddara ta lux (haske mai haske ko hasashe), hasken jagoranci, wanda aka auna ta nits, shine ƙarfin haske kai tsaye daga diode mai fitar da kai.Nits ɗaya yana daidai da kusan 3.426 lux.
Yayin da kyau-pitching yana farawa daga 300 lumens don hasken bangon bidiyo na zamani, kuma yana iya tafiya har zuwa nits 800, don haka baya buƙatar ɗaki mai duhu kuma yana aiki da kyau don aikace-aikacen koda a ƙarƙashin yanayin hasken yanayi.
Idan filin ibadarku yana da haske na yanayi a wasu lokuta na rana, bangon bidiyo na coci a cikin jagorancin zai iya zama kyakkyawan bayani. Kuna iya inganta bambanci ta hanyar ƙara matakin baƙar fata na baya ko ta ƙara haske na fata, jagoran bidiyo. ganuwar iya yin duka biyu.
Katangar bidiyo tana da haske mafi girma fiye da tsinkaya, don haka farin ya fi haske, haka kuma hoton bangon bangon bidiyo da kansa baƙar fata ne saboda yana amfani da baƙar fata, yayin da tsinkayar ta kasance a zahiri a cikin yanayi tare da farin bango.
Yawanci, bangon nunin jagora mai kyau na iya samun daidaiton rabo na 6000:1 idan aka kwatanta da 2000:1 don na'urar jijiya.Ganuwar LED yanzu za ta iya sarrafa zurfin sarrafa launi na 16-bit da kuma kula da manyan matakan launin toka ba tare da ɓata ingancin hoto ba ko da a cikin ƙarancin haske.
Hotunan da aka zayyana, lokacin da suke cikin ƙananan yanayin haske, za su iya yin duhu ko kuma a wanke kamannin lokacin da kwan fitilar ya ƙone.Ga ikilisiyarku, za su iya karanta waƙoƙi, nassosi, kuma suna jin daɗin hotunan da kyauganuwar bidiyo na coci.
Dalili # 4 - Tsawon Rayuwa Lokacin bangon TV LED
LED bangoa sa tsawon rai ya saita sau biyu zuwa uku na hasashen.Masu hasashe yawanci suna da tsawon rayuwa na shekaru 3 - 5, kuma tsawon rayuwarsu yawanci ya zama dole don maye gurbin kwararan fitila na lokaci-lokaci da injunan haske.
Ganuwar bidiyo na cocin LED yana da tsawon rayuwar sa'o'i 100,000 ko shekaru 11.5.Wannan saboda na'urar na'urar tana da tushen haske guda ɗaya, wanda ke nufin yana da kwan fitila guda ɗaya don ɗaukacin haske na tsinkaya.
Yayin da bangon allo na bidiyo yana da miliyoyin hanyoyin haske waɗanda suka samo asali daga hasken haske, kamanninsu na ƙonewa a cikin taki iri ɗaya.
Don dalilai 4 na sama, majami'u da yawa suna girka bangon bidiyo maimakon na'urorin da suka gabata.Muna cikin gida kafaffen nuniIkklisiya da yawa sun ƙaunace su, musamman p2.5 mai arha led bango , wanda ke mamaye kusan 60% na samarwa saboda sauƙin shigarwa da kiyayewa, farashin gasa da cikakken sakamako.idan kuna da ra'ayi, don Allah a tuntube ni.
Lokacin aikawa: Satumba 16-2021