Ƙididdiga na IP akan Nunin Led

1

Menene ƙimar IP?

IP tana tsaye ne don Ƙididdiga Kariya ta Ƙasashen Duniya, wanda aka fi sani da Ingress Protection Rating.An bayyana shi a cikin ma'auni na duniya IEC 60529 a matsayin matakin kariya daga kutsawa da daskararrun abubuwa, ƙura, hulɗar bazata, da ruwa a cikin wuraren lantarki.Ana amfani da ƙimar IP azaman maƙasudin ƙira na shinge na lantarki don taimaka wa masu amfani tantance abin da ake buƙata don wani yanayi da aikace-aikace.

Lambar IP ta ƙunshi haruffan IP da lambobi biyu ke bi kuma wani lokacin harafi.Lambar farko, daga 0 zuwa 6, tana nuna matakin kariya daga abubuwa masu ƙarfi, irin su yana da yatsu, kayan aiki, wayoyi, ko ƙura.Lambobi na biyu, jere daga 0 zuwa 9, yana nuna adadin kariyar da shingen ke da shi daga ruwa.Ƙididdiga na 0 da ke nuna babu kariya, zuwa ƙimar 9 da ke nuna na'urar za a iya ƙaddamar da kewayo ta kusa, manyan jiragen ruwa na ruwa.

2

Me yasa ƙimar IP akan nunin LED ke da mahimmanci?

Ƙididdigar IP akan nunin LED suna da mahimmanci don tabbatar da zaɓin samfurin da ya dace don aikace-aikacen da yanayi.Zaɓin panel LED tare da madaidaicin ƙimar IP zai tabbatar da cewa an kare nuni daga abubuwan muhalli kuma zai yi kamar yadda aka sa ran.Haɗarin zaɓin samfur tare da ƙarancin ƙima shine kammala shigarwa sannan kuma fuskantar matsalolin aiki da lalacewa ta dindindin.

Babban abin tantancewa shine ko nunin zai kasance a ciki ko waje.Nunin LED na waje don amfani na ɗan gajeren lokaci, kamar haya da aikace-aikacen tsarawa, yakamata su sami ƙaramin ƙimar IP65 a gaba da IP54 a baya.Abubuwan da aka shigar na dindindin inda ɓangarorin biyu na nuni suka fallasa ga abubuwa, yakamata su sami ƙaramin ƙimar IP65 don gaba da baya don mafi kyawun aiki akan lokaci.Ya kamata a yi nazarin yanayin wurin kuma a yi la'akari da shi don zaɓar samfurin da aka ƙima daidai.Misali, samfurin da aka girka a cikin yanayi mai ɗanɗano kusa da teku zai sami buƙatu daban-daban fiye da busasshiyar yanayin hamada.

Don nunin LED na cikin gida ƙimar IP yakamata kuma ta dace da yanayin shigarwa.Babban zafi ko mahalli mai saurin ƙura na iya ma amfana daga ƙimar IP mafi girma wanda a al'adance ake la'akari da ƙimar "waje".

Yanzu da kun fahimci bambanci a cikin ƙididdiga, za ku iya samun mafi kyawun sanar da ku lokacin yin tambayoyi masu alaƙa da wane samfurin LED don siyan aikace-aikacen ku.Don ƙarin taimako, tuntuɓi ɗaya daga cikin membobin ƙungiyarmu, kuma za mu yi farin cikin taimakawa wajen gano cikakkiyar wasan samfurin ku.


Lokacin aikawa: Afrilu-05-2021